/

Karfe

Karfe

Azurfa & Zinariya

Ƙarfe masu daraja kamar azurfa da zinariya suna da laushi sosai.Azurfa abu ne mai wayo don yin alama yayin da yake yin oxidizes kuma yana lalacewa cikin sauƙi.Zinariya na iya zama mai sauƙin yin alama, yana buƙatar ƙaramin ƙarfi don samun mai kyau, mai ban sha'awa.

Kowa da kowaBEC Jerin Laser yana da ikon yin alama akan azurfa da zinariya kuma tsarin da ya dace don aikace-aikacenku ya dogara da buƙatun alamar ku.Saboda darajar waɗannan sassa, zane da etching ba su zama gama gari ba.Annealing yana ba da damar oxidation na saman don haifar da bambanci, cire kawai adadin abu mara kyau.

Brass & Copper

Brass da jan karfe suna da babban zafin zafin jiki da kaddarorin canja wurin zafi kuma ana amfani da su akai-akai don wayoyi, allon da'irar da aka buga da matsi da mitoci masu gudana.Abubuwan da suke da su na thermal suna da kyau don tsarin alamar laser don karfe saboda zafi yana raguwa da sauri.Wannan yana rage tasirin da laser zai iya yi akan tsarin tsarin kayan.

Kowane da kowane BECJerin Laser yana da ikon yin alama akan tagulla da tagulla kuma tsarin da ya dace don aikace-aikacenku ya dogara da buƙatun alamar ku.Mafi kyawun fasaha na alamar ya dogara da ƙarewar tagulla ko jan karfe.Filaye masu laushi na iya ba da tasiri mai laushi mai gogewa, amma kuma ana iya shafe su, a goge, ko sassaƙa.Ƙarewar saman granular yana ba da dama kaɗan don goge baki.Etching ko zane ya fi kyau don samar da iya karantawa ta mutane da injuna.A wasu lokuta maƙarƙashiya mai duhu na iya yin aiki, amma rashin daidaituwa a saman na iya haifar da raguwar karantawa.

Bakin Karfe

Kusa da aluminium, bakin karfe shine mafi yawan alamar substrate da muke gani a BECLaser.Ana amfani dashi a kusan kowace masana'antu.Akwai nau'ikan karafa da yawa, kowannensu yana da bambancin abun ciki na carbon, tauri, da ƙarewa.Sashe na lissafi da girman suma sun bambanta sosai, amma duk suna ba da damar dabarun yin alama iri-iri.

Kowane da kowane BECJerin Laser yana da ikon yin alama akan bakin karfe kuma tsarin da ya dace don aikace-aikacenku ya dogara da buƙatun alamar ku.Bakin karfe lends kanta ga kowane Laser alama dabara amfani a yau.Ƙaurawar carbon ko ɓarna abu ne mai sauƙi kuma ana iya samun baƙar fata tare da ƙaranci ko babba.Etching da zane-zane kuma suna da sauƙi, saboda ƙarfe yana ɗaukar nauyi kuma yana da kyau a canja wurin zafin jiki don taimakawa rage lalacewa.Alamar Poland yana yiwuwa, kuma, amma zaɓi ne da ba kasafai ba saboda yawancin aikace-aikacen suna buƙatar bambanci.

Aluminum

Aluminum na ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi sani da su kuma ana amfani da su a masana'antu da yawa.Yawanci, tare da ƙarfin alamar haske, aluminum zai zama fari.Yana da kyau lokacin da aluminum ya zama anodized, amma alamar farar fata ba ta dace ba don danda da simintin aluminum.Ƙarin saitunan laser masu tsanani suna samar da launin toka mai duhu ko garwashi.

Kowa da kowaBEC Jerin Laser yana iya yin alama akan aluminum kuma tsarin da ya dace don aikace-aikacenku ya dogara da buƙatun alamar Laser ɗin ku.Ablation shine mafi yawan fasahar yin alama don aluminium anodized, amma wasu lokuta suna kiran etching ko zane.Bare da Cast aluminum yawanci ana goge su (sakamakon farin launi) sai dai in takamaiman bayani ya buƙaci zurfin zurfi da bambanci.

Titanium

Ana amfani da wannan babban gami mai nauyi sosai a cikin aikace-aikacen likitanci da sararin sama saboda ƙarfinsa, dorewa da ƙayyadaddun taro.Masana'antun da ke amfani da wannan kayan suna ɗaukar nauyi mai nauyi kuma suna buƙatar tabbatar da cewa alamar da ake yi ba ta da lahani kuma ba ta da lahani.Aikace-aikacen sararin samaniya na buƙatar gwajin gajiya mai nauyi don tabbatar da cewa babu wani lahani da aka samu ta ɓangaren titanium ta hanyar Yankunan da Heat Ya shafa (HAZ), recasting/remelt layers, ko micro-cracking.Ba duk lasers ne ke da ikon yin irin waɗannan alamomin ba.Ga masana'antar likitanci, yawancin sassan titanium a zahiri ana sanya su a cikin jikin mutum har abada, ko don kayan aikin tiyata waɗanda za a yi amfani da su a cikin jikin ɗan adam.Saboda haka, dole ne alamomi su zama bakararre kuma masu dorewa.Hakanan, waɗannan sassa masu alama ko kayan aikin dole ne FDA ta amince da su don tabbatar da cewa ba su da ƙarfi da aminci don amfani da su.

Kowane da kowane BECJerin Laser yana da ikon yin alama akan titanium kuma ingantaccen tsarin aikace-aikacenku ya dogara da buƙatun alamar ku.Titanium yana ba da kansa ga duk dabarun yin alama amma mafi kyawun laser da fasaha ya dogara da aikace-aikacen.Masana'antar sararin samaniya tana amfani da annealing don iyakance lalacewar tsarin.Ana goge kayan aikin likitanci, a lissafta su ko kuma a zana su dangane da tsarin rayuwar da aka yi niyya da amfani da kayan aikin.

Rufe & Fentin Karfe

Akwai nau'ikan sutura da yawa da ake amfani da su don taurare ko kare karafa daga abubuwa masu lalacewa.Wasu sutura, kamar gashin foda, sun fi kauri kuma suna buƙatar ƙarin saitunan laser don cire gaba ɗaya.Sauran sutura, kamar baƙin ƙarfe oxide, suna da bakin ciki kuma ana nufin su kare saman kawai.Waɗannan sun fi sauƙi don sokewa kuma za su samar da babban alamar bambanci.

Kowane da kowane BECJerin Laser yana da ikon yin alama akan karafa masu rufi da fenti kuma tsarin da ya dace don aikace-aikacenku ya dogara da buƙatun alamar ku.UM-1 yana ba da iko mai yawa don cirewa ko cire suturar bakin ciki.Maiyuwa bazai zama manufa don cire gashin foda ba amma yana iya yin alama cikin sauƙi.Laser ɗinmu mafi ƙarfi na fiber yana zuwa cikin watts 20-50, kuma yana iya cire gashin foda cikin sauƙi kuma ya yi alama a ƙasa.Laser ɗinmu na fiber na iya cirewa, ƙaiƙayi da sassaƙa rufaffiyar karafa.