4.Labarai

Aikace-aikacen alamar laser a cikin masana'antu daban-daban

Alamar Laser tana amfani da fitowar katako da aka mayar da hankali daga na'urar don yin hulɗa tare da abin da za a yiwa alama, ta haka ne ke samar da ingantacciyar alama ta dindindin akan abin da ake nufi.Fitowar katako daga Laser ana sarrafa ta ta madubai guda biyu da aka ɗora akan madaidaicin injin mai sauri don gane alamar motsi na katako.Kowane madubi yana motsawa tare da axis guda ɗaya.Gudun motsi na motar yana da sauri sosai, kuma rashin aiki yana da ƙananan ƙananan, ta yadda zai iya gane saurin alamar abin da ake nufi.Hasken hasken da madubi ke jagoranta yana mai da hankali ne ta ruwan tabarau na F-θ, kuma an mai da hankali kan jirgin sama mai alama.Lokacin da katakon da aka mayar da hankali yana hulɗa tare da abu mai alama, abin yana "alama".Ban da matsayi mai alama, sauran saman abin ba su canzawa.

Alamar Laser, azaman hanyar sarrafa daidaitaccen zamani, yana da fa'idodi mara misaltuwa idan aka kwatanta da hanyoyin sarrafa al'ada kamar bugu, rubutun injina, da EDM.Na'ura mai alamar Laser yana da wasan kwaikwayon na ba da kulawa, babban sassauci, da babban abin dogaro.Ya dace musamman ga filayen da manyan buƙatun don fineness, zurfin da santsi.Saboda haka, ana amfani da shi sosai a cikin sarrafa kansa, bututu, kayan ado, gyare-gyare, likitanci, kayan abinci da sauransu a cikin masana'antu daban-daban.

AaikiotiveImasana'antu

Haɓakar ci gaban masana'antar kera motoci ya bazu zuwa kowane gida, kuma a lokaci guda yana haifar da haɓaka masana'antar keɓaɓɓu na motoci.Tabbas, tare da ci gaban kimiyya da fasaha, fasahar amfani da motoci kuma tana inganta.Misali fasahar yin alama ta Laser ta taka muhimmiyar rawa wajen samar da motoci.Alamar Laser na taya, clutches, maɓallin mota, da dai sauransu duk suna nuna muhimmiyar matsayi na alamar laser a cikin masana'antar kera motoci.

Makullin motar da aka yi wa na'ura mai alamar Laser alama yana ba abokan ciniki jin cewa su ne cikakkiyar haɗin fasaha da makanikai.Tare da haɗin gwiwar hasken motar, ba za su damu da sawa da lalacewa ba idan sun sami maɓalli daban-daban, saboda suna iya kula da siffar alama mai kyau.

Fa'idodin na'urori masu alamar Laser don sassa na auto sune: sauri, shirye-shirye, mara lamba, kuma mai dorewa.

A fagen sarrafa sassa na kera motoci, ana amfani da na'urorin yin alamar Laser galibi don yiwa alama alama kamar lambobi masu girma biyu, lambobin mashaya, bayyanannun lambobi, kwanakin samarwa, lambobin serial, tambura, alamu, alamun takaddun shaida, da alamun gargaɗi.Ya haɗa da alama mai inganci na nau'ikan na'urorin haɗi da yawa kamar arcs na motar mota, bututun shaye-shaye, tubalan injin, pistons, crankshafts, maɓallan sauti mai jujjuya sauti, alamomi (farantin suna) da sauransu.

afs

Pipe Imasana'antu

Bututu abu ne mai matukar muhimmanci na masana'antar kayan gini.Kowane bututun yana da lambar tantancewa ta yadda za a iya bincikar shi da bin diddiginsa kowane lokaci da kuma ko'ina.Ana ba da tabbacin kayan aikin bututun a kowane wurin ginin za su kasance na gaske.Wannan ganewar dindindin yana buƙatar fiber na gani ko na'ura mai alamar Laser UV don kammalawa.Da farko, yawancin masana'antun sun yi amfani da inkjet na inkjet don yin alama akan bututu, kuma yanzu injunan alamar laser suna maye gurbin firintocin tawada a hankali.

Ka'idar aiki na firinta ita ce tashar tawada ana sarrafa ta da'ira.Bayan caji da jujjuyawar babban ƙarfin lantarki, layin tawada da aka fitar daga nozzles suna samar da haruffa akan saman samfurin.Ana buƙatar abubuwan da ake amfani da su kamar tawada, ƙauye, da abubuwan tsaftacewa, kuma farashin amfani yana da yawa.Yana buƙatar kulawa yayin amfani, yana gurɓata yanayi, kuma ba shi da abokantaka da yanayin.

Ka'idodin aiki na injunan alamar Laser da firintocin inkjet sun bambanta da gaske.Ƙa'idar aiki na na'ura mai alamar Laser yana fitowa ta hanyar hasken laser.Bayan tsarin polarizer ya ƙone a saman samfurin (aiki na jiki da na sinadarai), zai bar alamun.Yana da halaye na kariyar muhalli, kyakkyawan aikin rigakafin jabu, ba tare da ɓata lokaci ba, babu amfani, dogon lokacin amfani, babban farashi mai tsada, da adana kuɗi.Babu wasu sinadarai masu cutarwa kamar tawada da ke cikin tsarin amfani.

sdf

Masana'antar Kayan Ado

Mutane da yawa suna zaɓar keɓance kayan adonsu ta hanyar zanen Laser.Wannan yana ba da masu zane-zane da shaguna masu kwarewa a kayan ado tare da dalilin da yasa suke buƙatar saka hannun jari a wannan fasaha ta zamani.Saboda haka, zane-zane na laser yana yin babban turawa cikin masana'antar kayan ado.Yana iya zana kusan kowane nau'in ƙarfe kuma yana ba da zaɓuɓɓuka iri-iri.Misali, zoben aure da zoben alkawari na iya zama na musamman ta hanyar ƙara bayanai, ranaku, ko hotuna masu ma'ana ga mai siye.

Za a iya amfani da zanen Laser da alamar Laser don zana bayanan sirri da kwanan wata na musamman akan kusan kowane kayan ado na ƙarfe.Yin amfani da tsarin alamar laser, zaku iya ƙara ƙira ta musamman ga kowane abu na kayan ado don abokan cinikin ku, ko ƙara lambar serial ko wata alamar ganowa ta yadda mai shi zai iya tabbatar da abun don dalilai na tsaro.

Zane-zanen Laser madadin zamani ne don ƙirƙirar ƙira.Ko zane-zanen gwal na gargajiya, zanen zobe, ƙara rubutu na musamman ga agogo, kayan kwalliya, ko zanen mundaye na musamman, Laser yana ba ku dama don aiwatar da siffofi da kayayyaki marasa ƙima.Yin amfani da na'urar Laser na iya gane alamar aiki, alamu, rubutu, keɓancewa har ma da zanen hoto.Kayan aiki ne mai ƙirƙira don masana'antar kere kere.

Laser yana ba da fasaha mai tsabta da muhalli, ba ya ƙunshi sinadarai da sauran abubuwan da suka rage, ba sa haɗuwa da kayan ado, kuma bayanan zane-zane daidai ne, wanda ya fi tsayi fiye da zane-zane na gargajiya.Madaidaici, daidai, mai ƙarfi kuma mai dorewa.Yana iya samar da wadanda ba lamba, lalacewa-resistant, dindindin Laser alama a kan kusan kowane irin abu, ciki har da zinariya, platinum, azurfa, tagulla, bakin karfe, cemented carbide, jan karfe, titanium, aluminum, da daban-daban gami da robobi.

dsfsg

Mold Industry

A cikin samar da masana'antu, rabon samfurin samfurin samfurin a kasuwa ya kasance yana da matsayi mai mahimmanci.Bayanan gano samfuran kayan masarufi galibi sun haɗa da haruffa daban-daban, lambobin serial, lambobin samfur, lambobin barcode, lambobin girma biyu, kwanakin samarwa, samfuran gano samfuran, da sauransu. .Koyaya, amfani da waɗannan hanyoyin sarrafawa na gargajiya don sarrafawa, zuwa wani ɗan lokaci, zai haifar da matsewar saman injin ɗin kayan aikin, kuma yana iya haifar da asarar bayanan ganowa.Saboda haka, masana'antun masana'anta dole ne su nemo wata hanya don inganta ingancin samfur.Tare da haɓaka fasahar Laser, injunan alamar Laser suna yin amfani da kyakkyawan aiki da ingancin su don ci gaba da faɗaɗa kewayon aikace-aikacen a cikin masana'antar ƙirar kayan masarufi.

Tsarin alama da zane-zane na Laser shine fasaha mai sauri da tsabta wanda ke saurin maye gurbin tsohuwar fasahar laser da hanyoyin zane na gargajiya.Idan aka kwatanta da na gargajiya embossing ko jet alama hanyoyin, fiber Laser fasahar samar da wani iri-iri na dindindin Laser alama da engraving hanyoyin, wanda za a iya amfani da da yawa aikace-aikace a cikin kayan aiki da mold da mold masana'antu masana'antu.Bugu da kari, rubutu da zane-zane da aka yiwa alama da Laser ba a sarari suke ba kuma ba su da inganci, amma kuma ba za a iya gogewa ko gyara su ba.Yana da matukar fa'ida don ingancin samfuri da bin diddigin tashoshi, ingantaccen rigakafin karewa, da tallace-tallacen samfur da rigakafin jabu.Haruffa haruffa, zane-zane, tambura, lambobin mashaya, da sauransu ana iya amfani da su cikin sauƙi ta amfani da na'urori masu alamar Laser, kuma ana amfani da su sosai a kasuwannin masana'antu da masana'antar kayan aiki.Tare da haɓaka fasahar laser, injunan alamar laser sun zama daidai kuma suna da amfani, kuma sun dace da ƙarin sassa daban-daban.

sadg

MedicalImasana'antu

Masana'antar likitanci suna mai da hankali ga aminci da lafiya, kuma suna da buƙatu masu yawa akan alamar samfur.Saboda haka, masana'antar likitanci sun yi amfani da fasahar alamar laser shekaru da yawa.Yana kawo fa'idodi ga kamfanonin na'urorin likitanci.Tunda hanyar yin alama sau da yawa ba za a iya amfani da ita ba saboda fenti ya ƙunshi abubuwa masu guba da gurɓataccen muhalli, mafi kyawun kayan aikin alama ba lamba ba ne kuma ba shi da ƙazanta.

A cikin masana'antar likitanci, alamar laser kuma ta zama hanyar da aka fi so saboda yana tabbatar da ingancin inganci da daidaiton alamar, amincin tsarin da ingantaccen maimaitawa.Masu sana'a a fagen likitanci dole ne su bi tsarin da aka kafa.Don haka, idan an gyaggyara samfurin alamar alama, dole ne a yi rikodin shi dalla-dalla.Masu sana'a suna cikin matsayi mai mahimmanci idan suna da kayan aiki waɗanda zasu iya maimaita daidaito tare da taimakon tsarin hangen nesa.

Babban hanyar yin alama ta gargajiya ita ce buga tawada, wanda ke amfani da bugu na gravure don burge kwaya.Wannan hanya tana da arha, amma tawada da sauran abubuwan da ake amfani da su ana cinye su da gaske, kuma alamomin suna da sauƙin sawa, wanda ba shi da amfani ga ganowa da jabu.Alamar Laser hanya ce ta mara lamba wacce ba ta buƙatar abubuwan amfani.Ana amfani da na'ura mai alamar Laser don yin alamar bakin karfe na tiyata da kayan aikin hakori da sauran kayan aikin likita, wanda ya fi sauƙin karantawa.Alamomin bayan kashe-kashe marasa adadi da tsaftacewa har yanzu suna bayyane a sarari.Kuma yana iya hana ƙwayoyin cuta danne a saman kayan aikin yadda ya kamata.Muhimmancin injunan alamar laser a cikin masana'antar likitanci yana ƙaruwa kowace rana.Yawancin masana'antun sun gano versatility, daidaito, da kuma ajiyar farashi na alamar Laser.

cdsg

PtuhumaImasana'antu

A cikin 'yan shekarun nan, "amincin abinci" ya kasance batu mai zafi.A zamanin yau, mutane ba kawai kula da marufi, dandano, da farashi ba, amma sun fi mai da hankali ga amincin abinci, amma abin da ba a sani ba shi ne cewa kayan abinci a kasuwa sun haɗu, har ma da rayuwar rayuwar da mutane da yawa suka yi imani zai iya zama. karya.A matsayin kayan aiki na kayan aikin laser na ci gaba, ana amfani da na'ura mai alamar laser zuwa masana'antar kayan abinci, wanda zai taimaka wajen hana "wasan kwanan wata" akan kayan abinci daga tushen.

Wani mai binciken masana’antar ya ce: “Ko bugu ne ko buga tawada, muddin ana amfani da tawada, ana iya gyara shi.Za a iya daidaita bayanin lokacin bugu ba bisa ka'ida ba cikin shekaru uku."Don matsalar gyaggyara rayuwar shiryayye na abinci, daga manyan masana'antu zuwa Yawancin ƙananan dillalai sun san shi sosai.Masu amfani kawai ake kiyaye su a cikin duhu ta “boyayyun dokoki”, waɗanda ke keta haƙƙin masu amfani da gaske.

Yi amfani da alamar Laser kawai da bayanin “engrave” Laser kamar kwanan watan samarwa akan kunshin.Alamar Laser wata hanya ce ta yin alama wacce ke amfani da Laser mai ƙarfi mai ƙarfi don ba da haske a cikin gida don fitar da kayan aikin don vaporize kayan saman ko samar da wani sinadari na canjin launi, ta haka yana barin alamar dindindin.Yana da daidaitattun alamar alama, babban gudu, da alamar alama da sauran siffofi.

dsk

Na'urar yin alama ta Laser na iya buga adadi mai yawa na bayanai a cikin ƙaramin yanki.Laser na iya yiwa samfurin alama alama da katako mai kyau sosai.Daidaiton bugu yana da girma sosai, sarrafawa daidai ne, kuma abin da ke cikin bugu a bayyane yake kuma an fassara shi daidai.Gasar kasuwa, kariyar muhalli da aminci, ba tare da lalata ba, keɓe gaba ɗaya daga gurɓatar sinadarai, kuma wani nau'in kariya ne na kud da kud ga masu aiki, tabbatar da tsaftar wuraren da ake samarwa, da rage saka hannun jari a baya, da rage gurɓatar hayaniya.

A nan gaba, yayin da fasahar Laser na yanzu ke ci gaba da girma, fasahar yin alama ta Laser ta daure za a yi amfani da ita sosai a fagage da yawa.


Lokacin aikawa: Jul-11-2021